Phương pháp giảm cân cho năm mới

Thảo luận trong 'Rao Vặt Tổng Hợp' bắt đầu bởi tutandat, 8/4/17.

1. tutandat

tutandat Vip Member

1. Cổ động viên cuồng nhiệt
    Nếu chúng ta đã không muốn làm một vận động viên, thì hãy làm một cổ động viên nhiệt tình nhất. Thử nghĩ xem môn thể thao mà bạn yêu thích nhất là gì: bóng đá, bóng chuyền hay khiêu vũ thể thao… Hãy đến xem một số trận thi đấu trực tiếp càng thường xuyên càng tốt và cổ vũ hết mình – vỗ tay, hò hét, đánh trống, vẫy cờ – thay vì chỉ ngồi im trên khán đài. Rõ ràng đây là một hoạt động giải trí, nhưng sau mỗi buổi xem, chúng mình sẽ thấy mình toát rất nhiều mồ hôi, và đốt cháy rất nhiều calo.

Bạn không hứng thú lắm với các trận đấu thể thao ư? Thế thì hãy không ngừng nghỉ hòa mình vào các lễ hội âm nhạc hoặc thả mình trong quán bar, cổ vũ hết mình cho các ca sĩ và DJ đi nào, có lẽ chúng ta còn giảm béo nhanh hơn đấy!

-> Hiện nay Nước thần dưỡng da Kuramoto Bijin Sake Lotion là món quà đang rất được nhiều chị em ưa chuộng, các bạn đã dùng thử chưa?

2. Lọ Lem chăm chỉ
    Lọ Lem chăm chỉ dọn dẹp nhà cửa, thế là cuối cùng cũng được bà tiên ban cho phép màu. Còn bạn, nếu chăm chỉ dọn dẹp, quét nhà, lau bàn ghế như Lọ Lem thì phép màu dành cho chúng ta sẽ là một thân hình thon gọn.

Thực chất, công việc dọn dẹp nhà cửa tiêu tốn nhiều calo hơn chúng ta nghĩ, thế nên, đây quả là “một mũi tên trúng hai đích”. Nếu như người ta đi tập thể dục 3 lần/tuần, thì chúng ta dọn nhà 3 lần/tuần, vừa đẹp người, vừa đẹp nhà, lại tiết kiệm được thời gian.

3. Nuôi một chú chó

Chẳng mấy ai nuôi chó mà có mẹo hay lười vận động được cả, vì mỗi ngày chúng mình sẽ đều phải dắt chó đi dạo. Chú chó cưng sẽ giúp thời gian chạy hay tản bộ của chúng mình bớt nhàm chán.4. Bơi lội tung tăng

Bơi là kỹ năng mà toàn bộ mọi người đều nên tích luỹ. Khi đã có biện pháp di chuyển nhịp nhàng dưới làn nước, chúng ta sẽ chẳng còn coi đó là “tập thể dục” nữa, nó giống một cuộc dạo chơi của quý cô tiên cá hơn.

5. Mua sắm cho đã mắt

Sở thích bất tận của các quý cô chính là mua sắm, dù chỉ là “window shopping” – đi ngắm đồ cho đã mắt. Vậy thì cứ mỗi ngày dành 30 phút lượn qua lượn lại một số con phố mua sắm hay trung tâm thương mại cũng là cách để chúng mình tập thể dục mà không thấy mệt mỏi.

-> Sản phẩm Nước hoa hồng Muji Light Toning Water High Moisture 200ml công thức hoàn hảo từ Nhật dành cho phái đẹp.

6. “Quẩy” lên nào!

Đóng cửa phòng lại, đeo tai nghe vào, và đừng có gật gù theo nhạc nữa, hãy nhún nhảy nhiệt tình như thể chúng ta đang quay video dự thi Thử thách cùng bước nhảy. Chúng mình thích K-Pop? Chỉ gõ vài từ lên Youtube là sẽ có hàng nghìn video dạy nhảy theo các ca khúc đứng đầu bảng xếp hạng, kể cả người không biết nhảy chút nào cũng có cơ hội học theo. Chúng ta thích một số bản EDM đang thịnh hành hiện nay? Cứ đứng lên và nhún nhảy theo thôi, có ai chê cười bạn nhảy xấu hay đẹp đâu. toàn bộ các chuyển động đều giúp bạn đốt cháy calo đấy.

-> Chị em đang săn lùng sản phẩm Dầu tẩy trang Muji Cleansing Oil 200ml cho bộ sưu tập của mình, vì sao lại vậy?